News

Ngày hội của các họa sĩ nhí tài năng

Post date: 21/11/2011

Sau bao ngày nín thở hồi hộp chờ Ban Giám khảo làm việc, tới nay chúng ta rất phấn khởi nhận được danh sách 96 bạn trên khắp mọi miền đất nước đoạt giải. Với các họa sĩ nhí đến từ Thủ đô Hà Nội thì hạnh phúc và niềm vui ấy được nhân lên gấp bội khi trở thành các “đại biểu danh dự”, các nhận vật chính được mời tham gia Lễ trao giải cuộc thi vẽ tranh Cathay lần 3 “ Em vẽ ước mơ của em”.

Tiết mục ca múa sôi động mở màn của các bạn Trường Tiểu học Lê Ngọc Hân (HBT, Hà Nội).

Sau bao ngày nín thở hồi hộp chờ Ban Giám khảo làm việc, tới nay chúng ta rất phấn khởi nhận được danh sách 96 bạn trên khắp mọi miền đất nước đoạt giải. Với các họa sĩ nhí đến từ Thủ đô Hà Nội thì hạnh phúc và niềm vui ấy được nhân lên gấp bội khi  trở thành các “đại biểu danh dự”, các nhận vật chính được mời tham gia Lễ trao giải cuộc thi vẽ tranh Cathay lần 3 “ Em vẽ ước mơ của em” tại Trường TH Lê Ngọc Hân - Một ngôi trường  xinh đẹp có bề dày thành tích học tập. Trước  khi thưởng lãm những hình ảnh đẹp mắt tại lễ trao giải, chúng mình cùng điểm qua những điều ấn tượng của cuộc thi năm nay nhé:

• Giải thưởng lớn và nhiều nhất !
Đây là cuộc thi vẽ tranh dành cho thiếu nhi có số giải thưởng nhiều nhất 96 giải cá nhân, 12 giải tập thể với tổng giải thưởng lên tới 126 triệu đồng. Mỗi khu vực có tới 32 giải (2 Nhất, 4 Nhì, 6 Ba, 20 Giải Khuyến khích).

• Chủ đề “ Em vẽ ước mơ của em” rất thú vị !
“Em vẽ ước mơ của em” là chủ đề tự do, các bạn qua đó thể hiện được ước mơ, hoài bão, khát vọng của chính mình từ đó định ra mục tiêu, phương hướng phấn đấu cho bản thân… Vì vậy, cuộc thi đã mang tới niềm cảm hứng vô tận cho các họa sĩ nhí. Các thầy cô giáo, phụ huynh cũng luôn ủng hộ và khích lệ học trò thể hiện và bày tỏ suy nghĩ, mong ước của bản thân  về cuộc sống và thế giới tương lai.

• Thời gian và những con số ấn tượng !
Chính vì chủ đề rất thú vị, nên tuy cuộc thi chỉ diễn ra trong vòng 45 ngày, mỗi bạn chỉ được dự thi tối đa 01 tranh nhưng BTC đã nhận được 20.582 bức tranh do các họa sĩ nhí thuộc 189 trường tiểu học, 25 nhà thiếu nhi trên cả nước gởi về tham dự. Trường có tỉ lệ học sinh tham gia cao nhất đạt trên 90%.

Qúa tuổi, không đủ  tuổi cũng muốn  dự thi !
Cuộc thi chỉ dành cho các thí sinh trong độ tuổi tiểu học, nhưng có rất nhều bé bi mới học lớp lá  cũng  vẽ tranh dự thi. Nhiều bạn quá tuổi (đang học cấp 2) cũng gọi  điện về năn nỉ xin được tham gia vì: “Em tham gia không nhằm mục đích tranh giải với các em tiểu học mà đơn giản chỉ là muốn thể hiện ước mơ mình hằng ấp ủ mà thôi !”. Hic,  thế thì làm sao BTC từ chối được kia chứ !

• Xin chào và hẹn gặp lại ở cuộc thi năm sau !
Trước khi nói tiếng xin chào và hẹn gặp lại các họa sĩ nhí ở cuộc thi vẽ tranh Cathay lần 4 “ Em vẽ ước mơ của em” – năm 2012, chúng mình cùng thưởng thức và cảm nhận không khí ngập tràn niềm vui của Lễ trao giải tại Hà Nội ngày 17/11 vừa qua nhé.

Biên tập viên Cao cấp, Tổng biên tập Báo Thiếu niên Tiền phong
Vũ Quang Vinh trao tặng giấy khen và hoa cho ông Wu Chia Ling
- Phó tổng Giám đốc Cathay Việt Nam - vì những nỗ lực của ông cũng như Cathay
trong các hoạt động cộng đồng mang lại giá trị tinh thần lớn lao cho thiếu nhi VN.

Niềm vui và nụ cười rạng rỡ của các họa sĩ nhí tài năng trên bục vinh danh.

Các thầy cô giáo nhận giải tập thể từ ông Lào Trí Đường (giữa) -
Phó Tổng giám đốc kinh doanh của Cathay Việt Nam.

“Chúng em mong sao cuộc thi được tổ chức hàng năm
để thật nhiều bạn có cơ hội thể hiện và chắp cánh cho ước mơ
mình hằng ấp ủ” - Bạn Trung Kiên, Trường TH Lê Ngọc Hân bày tỏ.

Chương trình bốc thăm may mắn trúng quà Cathay dành cho các khán giả đã tạo nên không khí sôi động.

Nhà báo Phạm Huy Thuấn, Phó TBT Báo TNTP, trao quà tặng chương trình bốc thăm may mắn  cho các bạn Trường TH Lê Ngọc Hân.

Bạn Anh Thư bên bức tranh đoạt giải Khuyến khích của mình.

Các cư dân Trường Tiểu học Lê Ngọc Hân đang thưởng lãm tranh của các bạn đoạt giải.

DANH SÁCH CÁC BẠN ĐOẠT GIẢI CUỘC THI

VẼ TRANH  THIẾU CATHAYLẦN 3: “EM VẼ ƯỚC MƠ CỦA EM”

Khu vực Hà Nội + Hải Phòng và các tỉnh phía  Bắc

Lứa tuổi 6-8

·      01  Giải Nhất: Trương Bá Hoàng, lớp 2A2, TH Thị trấn Yên Viên, Gia Lâm, Hà Nội.

·      02 Giải Nhì:    Nguyễn Việt Linh, Lớp 3K, TH Nam Thành Công, Đống Đa, Hà Nội.

                              Nguyễn Thùy Trang, Lớp 3I, TH Khương Thượng, Hà Nội.

·      03 GiảiBa:      Ninh Quỳnh Như, Lớp 3H, TH Lê Ngọc Hân, Hà Nội.

                             Trần Thanh Hằng, Nhà Thiếu nhi Hải Dương.

                             Nguyễn Phương Anh, Lớp 2C, TH Việt Nam – Cuba, Hà Nội.

·      10  Giải Khuyến khích

            Nông Hà Tuấn Phong, Lớp 3B1, TH An Tường, Tuyên Quang.

            Lê Thị Hồng Anh, Lớp 3I, TH Khương Thượng, Hà Nội.

            Nguyễn Quỳnh Anh, 3H, TH Khương Thượng, Hà Nội.

            Đỗ Hoàng  Vũ, Lớp 2B, TH Nam Thành Công, Hà Nội.

            Nguyễn Thị Phương Anh, Lớp 3N, TH Nam Thành Công, Hà Nội.

            Mai Trà Giang, Lớp 3C, TH Khương Thượng, Hà Nội.

            Vũ Hải Nam, Sinh 2003, Nhà Thiếu nhi Hải Dương.

            Vũ Linh Ngọc,  8 tuổi, Nhà Thiếu nhi Hải Dương.

            Lê Khánh Linh, 8t, Nhà Thiếu nhi Hải Dương.

            Lê Khánh Linh, 7t, Nhà Thiếu nhi Hải Dương.

Lứa tuổi 9-10

·        01 Giải Nhất:  Lâm Hải Long, Lớp 4B, TH Khương Thượng, Hà Nội.

·        02 GiảiNhì:    Trịnh Ngọc Khánh Linh, Lớp 4A2,TH thị trấn Yên Viên, Hà Nội.

                               Phan Thu Ngân, Lớp 5A, TH Khương Thượng, Hà Nội.

         03 Giải Ba:      Đỗ Văn Duy, 10tuôi, Nhà Thiếu nhi Hải Dương.

                                   Nguyễn Minh Hải, Lớp 5A1, TH Vĩnh Tuy, Hà Nội.

                                  Trần Mỹ Ngọc, Lớp 5A3, TH Hoàng Diệu, Hà Nội.

·        10 Giải Khuyến Khích

            Vũ Anh Thư, Lớp 4D, TH Việt Nam - Cuba, Hà Nội.

            Trần Long Hà Vi, Lớp 4A4, TH Lê Văn Tám, Hà Nội.

            Bùi Trung Kiên, 5D, Lê Ngọc Hân, Hà Nội.

            Hoàng Thúy Quỳnh, Lớp 4E, TH Khương Thượng, Hà Nội.

            Trần Đức Nguyên, Lớp 4A12, Đoàn Thị Điểm, Hà Nội.

            Trần Hương Thảo, Lớp 4A2, TH Hoàng Diệu, Hà Nội.

            Nguyễn Hoàng Hải, Lớp 4B, TH Chu Văn An, Hà Nội.

            Tăng Văn Tài, 10tuổi, Nhà Thiếu nhi Hải Dương.

            Trần Đinh Phương Mai, Lớp 5A1, TH Lê Văn Tám, Hà Nội.

            Dương Đức Minh, Lớp 4A7, TH Lê Văn Tám, Hà Nội.

 

·      04  Giải tập thể:

                        Trường TH Lê Ngọc Hân,  Hai Bà Trưng, Hà Nội.

                        Trường TH Hoàng Hoa Thám, Hà Nội.

                        Huyện Đoàn Kiến Thụy, Hải Phòng.

                        Quận Đoàn Kiến An,  Hải Phòng.

Khu vực Đà Nẵng + Cần Thơ và  các tỉnh lân cận

Lứa tuổi 6-8

·        01 Giải Nhất:   Đoàn Trần Bích Ngọc, Lớp 1/3, TH Năng Khiếu Đà Nẵng.

·        02 Giải Nhì:     Nguyễn Phương Uyên, Lớp 3/3, TH Năng Khiếu Đà Nẵng.

                                 Nguyễn Hoài Bảo, Lớp 3/3, TH Năng khiếu Đà Nẵng.

·         03 GiảiBa:    Y Hai, Lớp 3, TH Hermann Gmeiner, Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng

                                 Trần Phúc Tài, Lớp 1/1, TH Bế Văn Đàn, Đà Nẵng.

                                 Nguyễn Thị Mỹ Hằng, Lớp 3A, TH Nguyễn Huệ, Cần Thơ.

·        10 GiảiKhuyến Khích

                           Vũ Hoài Nam, Lớp 1/6, TH Nguyễn Du, Đà Nẵng.

                           Lê Thanh Diệu , Lớp 3C, TH Nguyễn Hiền, Cần Thơ.

                           Trần Nguyễn Ngọc Thảo, Lớp 3A, Nguyễn Hiền, Cần Thơ.

                           Nguyễn Hồng Ngọc Khánh, 3A4, TH Bình Thủy, Cần Thơ.

                           Lư Diễm Quỳnh, Lớp 2/1, TH Nguyễn Du, Cần Thơ.

                           Lý Phạm Minh Anh,Lớp 2/6, TH Ngô Quyền, Cần Thơ.

                           Triệu Nguyễn Thúy Nhi, Lớp 2B6, Trần Quốc Toản, Cần Thơ.

                           Nguyễn Hoàng Phương Liên, 1D, Mạc Đĩnh Chi, Cần Thơ.

                           Trấn Nguyên Bính, Lớp 3/1, TH Ngô Quyền, Cần Thơ.

                           Phạm Bảo Trân,Lớp 1/2, TH Nguyễn Du, Đà Nẵng.

Lứa tuổi 9-10

·       01 Giải  Nhất:   Nguyễn Hoài Thu, Lớp 5/6, TH Ngô Quyền, Cần Thơ.

·       02 Giải  Nhì:     Trần Thị Mỹ Nhân, 4A, TH Cao Bá Quát, Cần Thơ.

                                   Nguyễn Khánh Vy, Lớp 5A, TH Số 2 Duy Sơn, Quảng Nam.

·        03 Giải Ba:       Huỳnh Thị Yến Nhi, Lớp 5B, TH Cao Bá Quát, Cần Thơ.

                                  Dương Kim Mỹ Huyền, Lớp 4/5,TH Ngô Quyền, Cần Thơ.

                                 Lý Phúc Khương, Lớp 5A, TH Cao Bá Quát, Cần Thơ.

·       10 Giải  Khuyến Khích

                            Phạm Doanh Thức, Lớp 5/1, Lê Lai, Đà Nẵng.

                            Phạm Viết Cường, Lớp 5/2, TH Bế Văn Đàn, Đà Nẵng.

                            Nguyễn Duy Khánh, Lớp 5A, TH Nguyễn HIền, Cần Thơ.

                            Nguyễn Huỳnh Kim Ngân, Lớp 5A2, TH Trần Quốc Toản, Cần Thơ.

                            Lê Duy Hải, Lớp 4A,TH Nguyễn Huệ, Cần Thơ.

                            Nguyễn Thúy Hoa, Lớp 5A1, TH Trần Phú, Cần Thơ.

                            Trần Hoài Trinh, Lớp 5/3, TH Năng khiếu Đà Nẵng.

                            Nguyễn Linh Giang, Lớp 5/2, TH Lê Lai, Đà Nẵng.

                            Cao Xuân Nhi, Lớp 5A4, TH Võ Trường Toản, Cần Thơ.

                            Mai Thị Hải Yến, Lớp 5/1, TH Ngô Quyền, Cần Thơ.

            04 Giải tập thể:

                        Trường TH Nguyễn Du,  Hải Châu,  Đà Nẵng.

                        Trường TH Hòa Phước,  Hòa Vang,   Đà Nẵng.

                        Trường TH Trần Hưng Đạo, Quận Ô Môn Cần Thơ.

                        Đoàn ủy Phòng GD-ĐT Quận Ô Môn,  Cần Thơ.

Khu vực Đồng Nai + TP Hồ Chí Minh và các tỉnh lân cận.

Lứa tuổi 6-8

·      01 Giải Nhất:   Phạm Anh Trung, Lớp ¾ TH Đoàn Thị Điểm, P2, Q4, TP HCM.

·      02 GiảiNhì:     Võ Hoàng Nam, Lớp 1A, TH Nguyễn Sơn Hà, Nguyễn Đình Chiểu,  Q3, TP HCM.

                             Trần Thiên Ngân, Lớp 3/1, TH Kỳ Đồng,P9, Q3, TP HCM.

·       03 GiảiBa:  Phạm Quang Đăng Khoa, Lớp 3/2, TH Kim Đồng, Đồng Nai.

                           Tạ Trần Lê Huy, Lớp 3E, TH Nguyễn Thị Định, Q7, TP HCM.

                           Đoàn Nhật Minh, Lớp 3/6, TH Kim Đồng, Long Khánh, Đồng Nai.

·      10  Giải Khuyến Khích

                           Quách Cao Anh Khoa, 7t, 75D Lạc Long Quân, Q11, TP HCM.

                        Đoàn Anh Thư, Lớp 3/1, TH Kim Đồng, Long Khánh,Đồng Nai.

                           Phan Ngọc Phương Quỳnh, 6T, Nhà Thiếu nhi Q5, TP HCM.

                           Nguyễn Thị Trúc Ly, SN 2004, Nhà Thiếu nhi Q6, TP HCM.

                           Bùi Ngọc Phương Anh, Lớp 1/5, TH Thạnh Mỹ Tây, TP HCM.

                           Trần Thị Thanh Như, Lớp 3/5,TH Võ Thị Sáu, Q.Tân Phú, TP HCM.

                           Bùi Minh Hoàng, 6 t, NTN TP HCM.

                           Tô Nhật Anh, Lớp 2/3, TH Phan Đình Phùng, Q3, TP HCM.

                           Huỳnh Trần Phương Trang, Lớp 3/2, TH Trần Khánh Dư, Q. Phú Nhuận, TP HCM.

                           Hồ Trần Thanh Tuyền, Lớp 2/3, TH Vĩnh Thành B, Chợ Lách Bến Tre.

Lứa tuổi 9-10

·      01 Giải  Nhất:   Nguyễn Chí Phong, Lớp 5D, TH Kim Đồng, Tỉnh Tây Ninh.

·      02 Giải Nhì:      Nguyễn Thị Quỳnh Hương, 8T, Nhà thiếu nhi Q5, TP HCM.

                                  Trần Ngọc Bình Minh, 10T, NTNhi TP HCM.

·      03 Giải  Ba:      Đỗ Gia Linh, SN 2001, TH Nguyễn VIết Xuân,Gò Vấp, TPHCM.

                                 Huỳnh Gia Quốc Bảo, Lớp 4D, TH Nguyễn Thái Sơn, Q1, TP HCM.

                                Dương Hoàng Ân, Lớp 4/5 TH Kim Đồng, Đồng Nai.

·       10 Giải Khuyến Khích

                        Vũ Phương Dung, 9tuổi, Nhà thiếu nhi TP HCM.

                        Hoàng Thụy Nhã Tiên, Lớp 5/9,TH Bành Văn Trân, Q.Tân Bình, TP HCM.

                        Chu Hồng Quế My, Lớp 4L, TH Bình Thạnh, TP HCM.

                        Ái Vĩnh An, Lớp 4/4, TH Kim Đồng, Đồng Nai.

                        Phạm Ngọc Nhi, Lớp 5/4, TH Đoàn Thị Điểm, Q4, TP HCM.

                        Nguyễn Huỳnh Diễm Phương, Lớp 4/3, TH Vĩnh Thành B, Chợ Lách, Bến Tre.

                        Trần Hữu Thanh,Lớp 5/1, TH Thị Trấn, Chợ Lách, Bến Tre.

                        Ngô Thị Uyển Nhi, Lớp 5/1, TH Thị Trấn, Chợ Lách, Bến Tre.

                        Lê Thành Đạt, Lớp 5/2, TH Thị Trấn, Chợ Lách, Bến Tre.

                        Nguyễn Sơn Quân, Lớp 5B, 398 Lê Văn Sỹ, P14, Q3, TP HCM.

·         04 Giải tập thể:

                      Quận Đoàn Quận 3,  TP Hồ Chí Minh.

                      Nhà Thiếu nhi TP Hồ Chí Minh.

                      Trường Phổ thông Sao Việt,  Q7,  TP Hồ Chí Minh.

                      Trường TH Nguyễn Du,  Biên Hòa,  Đồng Nai.

TK - HH